KLLC ร่วมกับ สภาคณาจารย์และพนักงาน สจล.
จัดโครงการค่ายเยาวชนภาคฤดูร้อน รุ่นที่ 27 #กิจกรรมปั้นจิ๋ว
![](https://www.kllc.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/434649655_400463826071165_7223758295845438785_n-1024x683.jpg)
[1 เมษายน 2567]
.
![💜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t96/1/16/1f49c.png)
ร่วมกับ สภาคณาจารย์และพนักงาน สจล. ได้จัดโครงการค่ายเยาวชนภาคฤดูร้อน รุ่นที่ 27
ระหว่างวันที่ 1 – 3 เมษายน 2567
.
![🧡](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfd/1/16/1f9e1.png)
ผศ. ดร.กันต์กนิษฐ์ ขวัญพฤกษ์ ประธานสภาคณาจารย์และพนักงาน กล่าวรายงาน
รศ. ดร.จรสวรรณ โกยวานิช ผู้อำนวยการสำนักการเรียนรู้ตลอดชีวิตพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง ร่วมพิธีเปิด และร่วมพูดคุยกับน้องๆ ผู้ปกครองผู้เข้าร่วมกิจกรรม
.
![👨🎨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf/1/16/1f468_200d_1f3a8.png)
.
![🎖](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta8/1/16/1f396.png)
.
![🎨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1/16/1f3a8.png)
.
การจัดโครงการค่ายเยาวชนภาคฤดูร้อนในครั้งนี้ เพื่อเป็นสวัสดิการให้แก่บุคลากรสถาบัน และเป็นการส่งเสริมให้บุตร-หลานของบุคลากรสถาบันได้มีความรู้ มีทักษะทางด้านศิลปะ ดนตรี และความรู้รอบตัว ซึ่งจะส่งผลให้เยาวชนเกิดความคิดริเริ่มสร้างสรรค์ สามารถ นำมาประยุกต์ใช้ในด้านต่าง รวมถึงการอยู่ร่วมกันในสังคมได้อย่างมีความสุข และใช้เวลาในช่วงปิดภาคเรียนให้เกิดประโยชน์
.
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
พระปรเมนทรมหามกุฎพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 4